Đi Cà Mau bạn ơi, mạnh thường quân lo từ A đến Z

Share

thanhhuong

Đi Cà Mau bạn ơi, mạnh thường quân lo từ A đến Z

Bài gửi by thanhhuong on 02/07/14, 08:44 pm

Bạn mình ơi,
    Gần ngày lên đường rồi bạn ơi, nôn nao lắm không bạn.
    Cho H. tóm gọn chương trình chuyến du lịch năm nay của lớp nhé :
    * Ngày 5/7:
    Sáng đến trưa :tập trung tại khách sạn Hoa Mai.
    18g tập trung tại tiệc cưới.
    Sau tiệc cưới chúng ta khoan về vội đã nghe bạn. Ở lại chuyện trò chút và chụp ảnh lưu niệm. Nhớ mang treo máy ảnh bạn nhé.
    * Ngày 6/7 :
    6g sáng tập trung ăn sáng tại khách sạn.
    7g sáng xe đón tại khách sạn đi Cà Mau.
    12g-1g :ăn trưa, nghỉ ngơi tại Sóc Traăng. Tham quan chùa Dơi...cùng Trung, học trò anh Hòa.
    5g-6g: lên xe đi Cà nau.
    Tối cùng Đương có chương trình ca nhạc.
    Ngày 7/7:
    khởi hành sớm đi tham mũi Cà Mau. Giờ đó ngắm cảnh bình minh đẹp mê hồn.
    Chiều tối về lại Cà Mau và nghỉ đêm tại đó.
    Ngày 8/7:
    lên xe về lại SG.

Cụ thể là vậy. Có vấn đề này làm H. "bối rối" mấy ngày nay. Bạn đoán được không hả bạn thân yêu. Là chuyến đi Cà Mau, thăm đất mũi, đi đâu đó nữa...tất nhiên phải có chi phí. Gia chủ tình nguyện lo trọn gói cho lớp. Thêm chi tiết "super" siêu nữa là gia đình anh Dũng và gia đình anh Sơn (gia đình 2 bạn ấy H. gọi chung là gia chủ bạn à, vì 2 "chàng" là anh em cột chèo mà) lo mọi người đi ca nô nhanh bị say nên hợp đồng xe đi đến đất mũi luôn. Nghĩa là ta không phải đi trên sông nước. Gia chủ còn "nhấn mạnh" rằng mọi chi phí từ nơi ăn chốn ở bạn không phải lo gì cả. Ta chỉ có nhiệm vụ bảo vệ tấm thân "ngà ngọc" của ta thôi.
    Ôi chao ơi, nghe mà không tin "dầu đó là sự thật".
    H. cũng đã nói rồi, đám cưới chi phí lớn lắm. Họ hàng thân thích lo toan nhiều lắm. Lo cho bạn khâu khách sạn là tình nghĩa lắm rồi. Sao "ôm" nhiều khoản quá vậy?
    Nhưng do H. không có khiếu ăn nói hay sao mà chủ nhân vẫn không "động lòng".
    Thì "phải" chấp hành thôi bạn ơi.
    Gia chủ sẽ đài thọ mọi sinh hoạt chuyến đi Cà Mau.
    Trong "hoàn cảnh" như vậy ta nên nói sao đây hả bạn? H. thì chỉ biết "im lặng lắng nghe" và cười thôi. Lời nói như mắc nghẹn trong cổ họng. Thôi thì ta cùng cười thật to đi bạn, để biểu lộ niềm hân hoan "tột độ" của mình vậy.
    Nếu mình có "xu hào rủng rỉnh" "như bạn" vậy, mình có sốt sắng mở "hầu bao"không ta?

thanhhuong

Re: Đi Cà Mau bạn ơi, mạnh thường quân lo từ A đến Z

Bài gửi by thanhhuong on 04/07/14, 09:22 am

Gia chủ (gia đình anh Dũng và gia đình anh Sơn) "chơi" quá đẹp vậy thì mình cũng "chơi" thật đẹp lại nghe các bạn. Cho "đồng khí tương cầu" mà. Ôi đẹp làm sao dân hóak1 ta!
    Bạn ơi, hết thảy chúng ta đều lên đường, thẳng tiến Sài Gòn đi bạn. Từ nay trở đi ta làm truyền thống vậy đi bạn.
    Gia đình bạn có chuyện vui..., ta chung vui... cùng bạn. Gia đình bạn, gia đình mình, gia đình bạn nào đó... cũng vậy, ta  sẵn lòng cùng bạn. Mỗi người mỗi hoàn cảnh, sẽ không giống nhau trong cách đón tiếp. Nhưng đã thân tình, đã từng chia ngọt sẻ bùi thuở mới bước vào đời ta còn e ngại điều gì?
    Ta thương bạn. Ta quý bạn. Ta nể phục bạn. Ta biểu lộ cho bạn biết.
    Mọi vấn đề xuất phát từ con tim.
    Một ly champagn hay một chén trà bạn mời. Ta bùi ngùi, trân trọng như nhau. Cái tình lên ngôi từ độ tuổi này.

Hôm nay: 06/12/16, 05:08 pm