Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.

Latest topics

» Nhớ lại kỷ niệm xưa
by thanhhuong 12/03/24, 08:29 pm

» Giáng sinh 2023
by thanhhuong 29/12/23, 06:19 pm

» Nhì Hoà về ĐN.
by thanhhuong 25/12/23, 04:09 pm

» "Nếu có ước muốn..."
by thanhhuong 02/12/23, 09:33 am

» Cũng của năm 2017
by thanhhuong 15/11/23, 05:15 pm

» Kỷ niệm 2017
by thanhhuong 14/11/23, 09:46 am

» Dự đám cưới con gái Ngô Thế Hội
by thanhhuong 05/11/23, 08:56 pm

» Chuyện của mình.
by thanhhuong 13/09/23, 02:02 pm

» Hoá K1 vui hè 2023
by thanhhuong 04/08/23, 05:05 pm

» Đám cưới con Huệ Anh 22 7 2023
by thanhhuong 02/08/23, 02:33 pm

» Vui cùng bạn 2023
by thanhhuong 26/07/23, 10:08 am

» Đi dự đám cưới con Huệ Anh
by thanhhuong 23/07/23, 07:39 pm

» Vui hè 2023
by thanhhuong 19/07/23, 03:23 pm

Đám cưới công chúa của Trương Như Tạo hay ghê.

thanhhuong
    thanhhuong

Đám cưới công chúa của Trương Như Tạo hay ghê. Empty Đám cưới công chúa của Trương Như Tạo hay ghê.

Bài gửi by thanhhuong 18/07/15, 09:09 am

Chiều ngày thứ ba, 14 tháng 7, tại For you có đám cưới con gái của bác Trương như Tạo.
    Ngay từ 8 sáng H. đã nhận được điện của Thu Lan báo tin rằng Huế gồm có Lan, Hiền, anh Thắng đang trên đường vào Đà Nẵng dự đám cưới con bác Tạo. Chưa tới nửa tiếng đồng hồ sau đó H. lại nhận được điện của anh Dụng báo rằng anh Dụng và anh Dũng đang có mặt tại Đà nẵng. H. "sững sờ" mất mấy phút. Quá sững sốt. Vượt xa sức "tưởng tượng. Ngay từ "tờ mờ" sáng phái đoàn Huế đã xuất phát để đi dự đám cưới mãi tận 5g30 chiều. Chuyện chưa từng xảy ra trước đây!
    Anh Dũng, anh Dụng cũng bay ra từ lúc gà bắt đầu gáy.
    Vợ chồng Hiền Trang đang trên xe 4 chỗ cũng vừa đến.
    Tầm cỡ quá. Long trọng quá. Bảo sao H. không ngẩn ngơ cho được.
    Các bạn Sài Gòn, các bạn Huế ơi, các bạn nghĩa tình quá. Làm sao ta không trân trọng cho được. Hóa k1 nào giờ đúng là "danh bất hư truyền".
    Mình không nói quá, mình chỉ phản ánh thực tế thôi.
    Hoài Thu tối qua điện cho H. nói rằng Thu vừa đưa vài ảnh chụp hôm đám cưới lên Facebook thì đàn em K2, K3... đã rối rít trầm trồ lớp tình quá, dàn "sao" của lớp đẹp quá.
    Mình không tự cao nhìn lên, mình cũng không tự ti nhìn xuống làm chi, tư thế nhìn thẳng lúc nào cũng chuẩn mực, rằng các thành viên Hóa k1 quả đúng là quá tuyệt. Mặt mày ai nấy đều sáng trưng, "thông minh vốn sẵn tính trời" nên sự sáng sủa lồ lộ ra ngoài không sao dấu được. Ăn mặc thì cũng "à la mode" lắm nghe. Ai cũng vậy, không có ngoại lệ. Cái hay cũng ở chỗ này. H. Trang bà nội rồi đó, mà còn trẻ măng. Thu Lan duyên dáng trong bộ áo dài quá đẹp.. Thu xunh xắn quá Thu ơi. Phái nữ ai cũng đẹp quá bạn ơi. ( H. cũng vậy đó nghe, không khiêm tốn đâu để mình thiệt thòi à). Phái nam thì cũng không thua chi, Anh Dụng năm nay đẹp trai hơn và trẻ hơn. Anh Dũng ăn mặc đẹp, thắt cravat đẹp quá làm H. mới nhìn đã ồ lên thán phục. Đẹp trai quá mà sao các anh ít diện quá các anh ơi. Anh Thắng dầu đi đường xa cũng ngời ngời vẻ đẹp trai hiếm có và sự oai phong của vị giám đốc. Sorry các bạn vì H. không thể kể hết từng người được.
    Nhìn chung, nhận xét chung là number one cho toàn lớp.
    Phải kể đôi chút về đám cưới chứ. Bác Tạo và Tạo phu nhân mặt rạng ngời niềm vui. Bác Tạo ngày thường ăn nói từ tốn, trong ngày vui của con còn làm MC đó bạn nghe. Gia đình cho quan khách xem clip nho nhỏ về quá trình "hình thành và phát triển" tình yêu của 2 con mình từ ngày còn chập chững cấp phổ thông. Quá hay. Điểm 10 cho chất lương như đám cưới con trai Dũng Hà (mọi so sánh đều khập khểnh, H. chỉ vô tình viết vậy thôi).
    Thiết kế đám cưới lạ và hay lắm
    Côdâu, chú rể hôn nhau trước mặt toàn thể hội trường, trong sự chúc phúc của toàn quan khách. Rồi 2 cháu hát và dìu nhau nhày trong âm điệu bay bổng của bản tình ca.
    Quá ấn tượng cho ngày vui trọng đại nhất của đời người.

Được sửa bởi thanhhuong ngày 27/07/15, 06:26 pm; sửa lần 4.
    thanhhuong
    thanhhuong

Đám cưới công chúa của Trương Như Tạo hay ghê. Empty Re: Đám cưới công chúa của Trương Như Tạo hay ghê.

Bài gửi by thanhhuong 18/07/15, 01:22 pm

Kể them chuyện ngày đám cưới con bác Tạo, chuyện của lớp mình thôi. Sáng hôm đó H. nhận được điện của Lan báo rằng đoàn Huế sẽ đến Đà nẵng “trong vòng một nốt nhạc” tới. H. lúc đó đang trên công ty, đang chuẩn bị một số việc để báo cáo. Nghe Lan nói vậy thì nửa mừng nửa lo. Mừng vì bạn vào, sẽ được gặp bạn. Nhưng lo lắm vì chẳng lẽ bạn vào xứ mình mà mình lại tiếp đón chậm chạp quá thì coi sao được, nhất là lại có anh Thắng nữa. Như vậy cũng bận tâm chút chứ. Sau đó H. nhận điện của anh Dụng báo tin các anh đang ở DN nữa. Đúng là “ruột rối như tơ vò”.  Quá đi chứ. Gặp các anh ở xa về mà sao không mừng mới lạ. Nên tuy nói với đoàn Huế và các anh SG là cỡ 1-2g trưa H. mới về được, nhưng H. cũng đã lo làm xong thật nhanh những gì mình phải làm để được về chứ. Được sếp cho phép, H. báo ngay với anh Thắng và về ngay. Vui quá chừng.
    Xe chở các bạn đến đón H. tại nhà. Đi ăn trưa. Đến đón Lũy. Dung thì bận giữ cháu cho con dâu đi họp lớp nên không đi ăn trưa được. Hoài Thu thì bận dự tiệc cưới con bạn. Song, Hòa, Hội…cũng bận. “Chỉ chừng thế thôi” cũng được vậy. Ta đi ăn nào. Các anh SG muốn ăn bánh tráng thịt heo, đặc sản DN, tại quán Mậu.  Đại gia Sài Gòn bảo đại gia bao. Sao không vui cho được.”Phen này ta quyết..” ăn mấy đĩa luôn.
    Tìm ra quán Mậu cũng không phải dễ. Xe chạy long vòng, hỏi han, anh Dũng nhớ…cuối cùng mới tìm ra được. "Nghề ăn cũng lắm công phu” bạnnhỉ. Bù lại ai nấy đều ăn rất ngon lành.
    Điện cho anh Hòa bảo đến để cùng ăn cho vui, nhưng chờ anh mãi do anh tìm không ra quán, với lại anh cũng ăn trưa rồi.
    Thôi ta cùng nhau ra café vậy. Lại hàn huyên đủ điều. Vui ghê lắm. gặp bạn không vui sao được. Sau đám cưới con bác Tạo lại ra quán café lần nữa.
    Chuyện đâu mà nói hoài không hết Hóa k1 nhỉ.
    Sao tôi không yêu Hóa k1 cho được chứ!

Được sửa bởi thanhhuong ngày 28/07/15, 08:22 am; sửa lần 1.
    thanhhuong
    thanhhuong

Đám cưới công chúa của Trương Như Tạo hay ghê. Empty Re: Đám cưới công chúa của Trương Như Tạo hay ghê.

Bài gửi by thanhhuong 25/07/15, 08:05 am

Tối qua, gần sáng ngày hôm nay luôn, H. mới làm xong 2 clip này. Nghĩ lại mình cũng tự "ohu5c" mình ghê. Chịu khó "vì lớp" mà!Nói rứa cũng hơi "dị" bạn nhỉ. Thì cứ cho là vậy đi để tự động viên mình làm tiếp nữa chứ.
    Các clip H. làm đơn giản, không có chi đặc sắc và cùng thường thường. Nhưng không thấy bạn nào đưa ảnh chụp toàn lớp vào web một cách có "hệ thống" nên H. làm chút cho có. Nhưng thỉnh thoảng xem lại, thấy có gương mặt mình, gương mặt bạn cách ngày xem lại hơi lâu lâu là thấy vui và cảm động lắm. Kỉ niệm thật gần.
    Bạn ơi, ảnh đẹp là ảnh chụp kĩ càng, có khâu chuẩn bị của người được chụp. Nhưng H. thích chụp ảnh "người thật việc thật" cho nó "sống động" hơn nên chắc chắn sẽ có nhiều ảnh bạn không ưng ý. Bỏ qua cho H. nhé. Mình là bạn bè mà.
    Trong các ảnh trên phải thừa nhận khách quan rằng bạn nào cũng rất đẹp, rất "ăn" ảnh”.
    Vui và tự hào ghê cho Hóa k1. Nhưng có người có nụ cười rất đẹp.
    Đố bạn là ai?
    Ai ngoài anh Dụng!.
    Và anh rất hay cười. Điểm này thì H. có giống anh chút anh Dụng nhỉ. Ông bà ta hay nói “1 nụ cười bằng 10 thang thuốc bổ” mà, Rứa nên H. hay cười để đỡ mua thuốc bổ tốn tiền! Nhưng H.không cười đẹp như anh được.
    Trong lớp mình vẫn còn một người nam cười đẹp hơn hết (theo H.).
    Tối nay hy vọng sẽ làm xong clip ở Huế.
    Một tuần mà mình làm như "ri" là quá "ngon" rồi, vì cả ngày còn phải đi làm mà.

Sponsored content

Bài gửi by Sponsored content

Hôm nay: 29/03/24, 12:24 am