Father.s day

Share

thanhhuong

Father.s day

Bài gửi by thanhhuong on 30/05/10, 07:56 am

Hình như hôm nay Father's day thì phải, H. mở mạng thấy giới thiệu chút chút về father's day. Dạo này trí nhớ H. kém cỏi thì phải, cái gì cũng mơ hồ, buồn ghê. Lại nói về đấng sinh thành, ai trong đời không có cha có mẹ, nhỏ níu áo cha mẹ, trưởng thành lập gia đình, chuyện vòng đời cơm áo gạo tiền làm mình luẩn quẩn, làm đôi người (trong đó có H.) quên mất nghĩa vụ làm con, đến khi nhớ lại thì muộn mất rồi, hối tiếc muộn màng.
    Father's day, tặng ba chút gì các bạn nhé, những bạn ba còn trên đời. Một cử chỉ chăm sóc nhẹ nhàng, một lời nói ân cần... , theo H. vậy cũng đủ, nếu có điểu kiện hơn, mình mua cái gì ngon về biếu để cụ ăn cho vui. Từ hồi mẹ mất đến giờ, phần chưa đi xe lại, cứ quanh quẩn trong nhà, H. mới thấm thía nỗi cô độc khi phải một mình, thời gian trôi qua chậm chạp, buồn tênh.
    Mới đọc bài anh Hòa trên web, sao anh bận vậy anh Hòa? làm nhiều việc như vậy đúng là không có thời giờ rảnh thật, nhưng " oai" ghê, tha hồ các em học sinh sợ "xanh mặt". các bạn khác cũng bận vậy chứ? Các bạn làm vừa thôi nhé, nghỉ ngơi đôi lúc để thăng bằng lại.

phuochoanguyen

Re: Father.s day

Bài gửi by phuochoanguyen on 31/05/10, 01:14 am

BÂY GIỜ LÀ HƠN 1 H SÁNG RỒI. VẬY MÀ ANH VẪN ĐỌC VÀ VIẾT ĐỀ CƯƠNG VÀ BÀI GIẢNG CHO CAO HỌC VỀ ĐÁNH GIÁ TÁC ĐỘNG MÔI TRƯỜNG TRONG CHẾ BIẾN THỰC PHẨM. ĐIÊN CẢ CÁI ĐẦU, MỜ CẢ CÁI MẮT, MÀ MỚI CHỈ ĐƯỢC 1 CHƯƠNG, H Ạ. CŨNG MAY, CU ÚT ANH ĐEM LÊN CHO 1 TÔ MÌ TÔM, VỪA XỰC XONG, CÓ CHÚT NĂNG LƯỢNG CŨNG ĐỠ ĐỠ.
    HÔM NAY LÀ NGÀY FATHER'S HẢ HƯƠNG. ANH CHẲNG ĐỂ Ý. NGÀY MAI, PHẢI GỌI ĐIỆN VÀO CHO CỤ MỚI ĐƯỢC.
    CHIỀU NAY, CHỊ NHÌ NHẬN ĐƯỢC ĐIỆN THOẠI NHÀ BÁO CẬU ÚT THỞ O XI RỒI. CHẮC KHÔNG QUA KHỎI. CHỊ NHÌ SẼ VỀ ĐÀ NẴNG ĐÓ. LIÊN LẠC NHAU ĐỂ ĐI UỐNG CAFFE CHO VUI NGHE.
    THÔI ANH ĐI NGỦ ĐÂY, NGÀY MAI ANH PHẢI NGỒI HỘI ĐỒNG CÔNG CHỨC RỒI.
    GOOD NIGHT HƯƠNG NHE.

thanhhuong

Bài gửi by thanhhuong on 31/05/10, 06:48 pm

Cậu Út nhà chị Nhì thở õy hả anh Hòa, tội ghê, H. rất buồn là chưa đi thăm được, rất muốn đi nhưng các bạn bận cả. Đời người ngắn ngủi, sống chết mong manh, kẻ ở người đi lúc nào cũng lưu luyến.Từ hồi mẹ mất đến giờ H. hơi bị hụt hẫng, mẹ con gắn bó nhau nhiều quá, luyến tiếc nhớ thương.
    Anh bận ghê nhỉ, toàn những việc "vĩ đại" cả, nghe thấy cũng tầm cỡ rồi, H. làm nhẹ nhàng lắm, những việc nho nhỏ thường thôi, làm và thấy thời giờ chóng qua.

lop hoa
    Khách viếng thăm

Bài gửi by lop hoa on 31/05/10, 10:26 pm

Đúng là lớp mình ít hỏi han nhau, vừa lướt web văn k1 thấy các bạn ấy có cả trời chuyện ngày xưa đó. mà hình như chuyện ngày xưa để người ta nhớ về tuổi trẻ. Hương à, có sức khoẻ là tuyệt vời nhất. Bọn chúng mình mà không trẻ hoá thì đầu hai thứ tóc cả rồi mà. Lớp mình, nhóm nào xướng họp lớp đi!

phuochoanguyen

Bài gửi by phuochoanguyen on 31/05/10, 10:44 pm

Chuyện đời là vậy đó H ạ. A cũng vậy. Chỉ là Cô ruột mà cứ thương nhớ mãi thôi. Huống hồ là em. Mẹ của chúng ta mà. Sáng nay, sau khi ngồi hội đồng công chức về, A lại lên phòng cô, dọn dẹp cho đến tận bây giờ. Nhưng mà H ạ, biết làm sao. Ai cũng vậy thôi, đâu phải chỉ có anh em mình. Lớp mình còn biết bao nhiêu người cũng đã mất đi những người thân yêu nhất rồi.
    Sáng mai, 1.6. chào cờ xong là chị Nhì đi mua vé để tối về ĐN đấy. Thật tội thân chị quá. Mẹ mất khi chị vừa 1 tuổi, ở với mẹ kế và cha. 2 cụ đi tù, giải phóng mới từ nhà lao Đn về. Khi 2 cụ đang ở tù, một mình chị phải chăm nom, lo lắng cho 9 đứa em. May thay, gia đình có tí công CM mà được đi học dự bị ĐH ở Huế. Học xong, rồi lấy chồng, A cũng chẳng có gì. 2 vợ chồng vào NT chỉ có mấy quyển sách và phấn đấu với tay không bắt giặc. Được 3 thằng nhỏ, học Đại học, ngoan- có nhà, có cửa. A, C mừng lắm. Nay, thương thay- cậu út có thể không qua được. Chị sụt hẵn người. Da xấu đi. A chăng biêt làm sao. Gặp nhau, bạn bè động viên nhau nhé.
    Còn việc của A thì chẳng "oai" và học trò hổng "sợ" đâu. Trò thơi @ khác hẵn trò thời bao cấp- lớp mình, không có cơm nhiều và đủ no. Nhưng mà vui, dễ thương, trong sáng, bình dị và nhớ mãi. A chẳng qua là do có tí "THIẾN SẠCH" nên làm đầu sai, chịu cho quan chức vắt chanh, nhả ra tí nước phần chuyên môn thôi. Ăn cơm chúa múa tối ngày mà, nhưng cũng thấm mệt vì "có tí tuổi" rồi H ạ. Đã 23h30' rồi. A đi ngủ đây. Ngày mai, còn đi chào cờ.
    Good night.

phuochoanguyen

Bài gửi by phuochoanguyen on 31/05/10, 11:10 pm

Mình viết xong, bấm gửi. Đụng hàng ngay "lớp Hóa"- khách viếng thăm. What's your name?. Chợt nhớ bài, TÔI RA ĐÂY CÓ PHẢI XƯNG DANH KHÔNG NHỈ?Dân văn, Sử. Chắc là họ viết về chuyện ngày xửa ngày xưa hay lắm bạn nhỉ. Lớp Hóa chúng mình cũng lắm nhà văn, nhà thơ- không thiếu chữ nhưng chưa chịu lên tiếng đó thôi. Chúng ta hãy chờ đợi, KHÔNG ĐƯỢC MANH ĐỘNG, bạn hé. Nhóm ĐÀ NẴNG hay nhóm QUẢNG TRỊ, họp lớp hông?
    Tạm biệt.

thanhhuong

Bài gửi by thanhhuong on 01/06/10, 08:07 pm

Lớp trưởng kêu gọi họp lớp là H. xung phong liền, họp ở đâu vậy anh Hòa? cũng sẽ rất vui vì lớp ta lâu rồi chưa gặp, gặp đi các bạn à, không thôi vài năm nữa không có sức khỏe đâu mà đi. H, nhớ hình như tháng 6 này con anh Dụng đám cưới thì phải, nếu bạn nào đi được thì hay rồi.
    Chị Nhì ra DN rồi sao, H. chưa biết, đi trong những tuờng hợp này đau xót lắm, mình không sao tính trước được. Cho H. gời lời thăm hỏi đến chị Nhì nhé, cầu mong chị sớm tìm được bình an trong tâm hồn, H. đã từng trãi qua rồi, khá khó.
    Hôm nay là ngày 1.6, ngày của các em bé xinh tươi, nhìn các bé hồn nhiên vui đùa thật đáng mến, tuổi thơ trong trẻo.
    Dân lớp mình khá lặng lẽ, H. nhớ ngày đi học đã vậy rồi, nên giờ các bạn ít lên tiếng, nhưng sống rất tình cảm, phải không các bạn.

Sponsored content

Bài gửi by Sponsored content Today at 07:28 am

Hôm nay: 05/12/16, 07:28 am