Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.

Latest topics

» Nhớ lại kỷ niệm xưa
by thanhhuong 12/03/24, 08:29 pm

» Giáng sinh 2023
by thanhhuong 29/12/23, 06:19 pm

» Nhì Hoà về ĐN.
by thanhhuong 25/12/23, 04:09 pm

» "Nếu có ước muốn..."
by thanhhuong 02/12/23, 09:33 am

» Cũng của năm 2017
by thanhhuong 15/11/23, 05:15 pm

» Kỷ niệm 2017
by thanhhuong 14/11/23, 09:46 am

» Dự đám cưới con gái Ngô Thế Hội
by thanhhuong 05/11/23, 08:56 pm

» Chuyện của mình.
by thanhhuong 13/09/23, 02:02 pm

» Hoá K1 vui hè 2023
by thanhhuong 04/08/23, 05:05 pm

» Đám cưới con Huệ Anh 22 7 2023
by thanhhuong 02/08/23, 02:33 pm

» Vui cùng bạn 2023
by thanhhuong 26/07/23, 10:08 am

» Đi dự đám cưới con Huệ Anh
by thanhhuong 23/07/23, 07:39 pm

» Vui hè 2023
by thanhhuong 19/07/23, 03:23 pm

2 posters

Nuôi heo, sang năm dã ngoại bạn nhé.

thanhhuong
    thanhhuong

Nuôi heo, sang năm dã ngoại bạn nhé.  Empty Nuôi heo, sang năm dã ngoại bạn nhé.

Bài gửi by thanhhuong 16/12/13, 10:57 am

Xem trên mạng thấy giai đoạn này, tháng 12, Sapa có tuyết rơi. Nhìn ảnh thấy mê luôn, giống như ở phương trời Tây xa lơ xa lắc ấy. Giờ ai mà nói đến Sapa thì mình không thấy bị "quê", bị "lạc hậu" nữa. Mình đã đến đó rồi, thậm chí còn "trèo" lên tận đỉnh Thác Bạc, oai ghê lắm. Giờ nghĩ lại thấy phục bản thân mình bạn nhỉ. Sức còn trẻ chán, ai dám nói ta đã hoặc gần về hưu nào. Sapa mình đi hồi tháng 7, không có tuyết nhưng cũng có nhiều thứ để ta ngắm đó chứ. Đâu có uổng công chút nào. Nội chuyện ngồi lê la dưới đất chờ tàu cũng làm ta nhớ đến thưở đầu xanh.
    Sang năm đi dã ngoại nữa bạn nhé. Giờ mình lo nuôi heo đất là vừa. Cỡ đầu hoặc cuối tháng 7 DL là mình đi là vừa bạn nhỉ. Khoảng thời gian đó là thời gian hè, con, cháu ta đã nghỉ học. Giáo viên cũng vậy. Tha hồ tung tăng. Nhưng đi đâu đây chừ? Rất nhiều ý kiến bày tỏ ý muốn được đến đất nước Chùa Vàng, Capuchia. Một vài ý muốn đi Cà Mau để chiêm ngưỡng mảnh đất nhỏ nhoi của Tổ quốc trước khi nó chìm xuống biển. Một số thích Đà Lạt. Đi đâu đây? H. thì ba phải lắm, nơi nào H. cũng thích, cái chân ưng đi mà, nhất là đi với người yêu Hóa k1.
    phuochoanguyen
    phuochoanguyen

Nuôi heo, sang năm dã ngoại bạn nhé.  Empty Re: Nuôi heo, sang năm dã ngoại bạn nhé.

Bài gửi by phuochoanguyen 17/12/13, 11:28 pm

Gắng lên các bạn ơi, để đi chơi cho vui.
    Vĩnh Hòa- NTU
    thanhhuong
    thanhhuong

Nuôi heo, sang năm dã ngoại bạn nhé.  Empty Re: Nuôi heo, sang năm dã ngoại bạn nhé.

Bài gửi by thanhhuong 19/12/13, 09:49 am

Hôm qua Thu và H. đi ăn sáng và cafe với nhóm bạn cũ thời phổ thông. Đa phần tụi nó là giáo viên. Không biết trên bục giảng các bậc khai phá tâm hồn này nghiêm nghị đến mức nào, chư đi chơi chung các "nàng" "quậy" dữ quá. Nhưng không sao, ai cũng rất vui. Có một câu nói của một bạn mà H. thấy quá "chí lí". Do không ghi lại được nguyên văn câu nói (như người ta thường làm với các bậc vĩ nhân), nhưng nói nôm na ý của nó là, ta đi chơi trên tinh thần vui là chính, có bạn bè "đồng hội đồng thuyền" là number one rồi. "Sống trên đời có gì hơn thế"!
     "Cảnh cũ", cảnh đó ta đã đi hoài rồi, xem phát chán rồi nhưng lần này có khác bạn à, bây giờ ta đi với "người xưa". Bạn vui, lòng ta vui. Bạn cười, lòng ta "như mở hội" .
    Một bầu không khí chan hòa, yêu thương, sẻ chia đùm bọc lẫn nhau của các thành viên Hóa k1 làm ấm lòng ta biết bao. Ở độ chín này, ta chỉ cần vậy!
    . "Người buồn cảnh có vui đâu bao giồ". May thay, ta không phải vậy.
    Ta đi chơi với bạn ta. Ta phấn khởi lắm. Ta hăng hái lắm. Ta nao nức lắm. ta không ngủ được, đếm từng ngày, từng giờ qua đi....Đi đâu? Đến đâu? Sá gì.  Ở đâu có bạn Hóak1, ở đó có ta.
    thanhhuong
    thanhhuong

Bài gửi by thanhhuong 06/11/14, 11:06 am

Sáng nay ngồi một mình, rảnh rỗi chút nên H. gọi điện cho cô bạn cũ hồi còn học c6a1p 2. Sinh ra và lớn lên, "rêu phong " dần tại cùng một nơi nên ở đây H. có bạn bè nhiều lắm. Tụi này thỉnh thoảng vẫn cafe, vui chơi cùng nhau nên cũng gắn bó. Cô bạn rủ rê: đến năm 2016 chúng mình qua Mỹ dự đại hội của trường Hông Đức đi H. Nghe quá sức "tưởng tượng" làm H. tưởng như mình đang nghe chuyện không tưởng. Bạn ấy bảo rằng mỗi ngày mình cho heo đất 50 ngàn thì đến lúc ấy mình sẽ đủ tiền mua vé qua lại. Còn đến Mỹ ăn uống, đi lại vui chơi sẽ có bạn bên đó lo. H. cũng "máu me" đi chop7i lắm, nhưng kế hoạch này sao vĩ đại quá nên không dám mơ.
    Bạn hóak1chúng mình ơi, đi tây đi tàu gì đó xa vời quá, mình cùng rủ nhau nuôi heo đẩ sang năm đi cù lao Chàm và ibiên giới 3 nước Đông Dương như nhóm đi dã ngoại năm 2014 đã bàn bạn nhé.
    Chúng mình "tuổi nhỏ làm việc nhỏ" thôi, cũng hoành tráng lắm rồi.
    phuochoanguyen
    phuochoanguyen

Bài gửi by phuochoanguyen 07/11/14, 07:13 pm

Hè này đi chơi Lào, cămphuchia, thái lan đi các bạn?
    Xuất ngoại một chuyến cho nó "oách".
    thanhhuong
    thanhhuong

Bài gửi by thanhhuong 09/11/14, 08:42 am

Hè sang năm, 2015, chứ không phải hè này anh Hòa à. Hè này lớp đã đi mũi Cà Mau và các tỉnh. Chuyến đi vừa rồi cũng đề cập đến chuyện đi Campuchia để thăm đền Angco nổi tiếng. Nhưng sau đó các bạn e ngại sợ kinh phí hơi cao sẽ không đi được nhiều.
    Thọi thì bây chừ mình cứ nuôi heo là vừa. Ngày cho nó "ăn" năm, mười ngàn chi đó là sang năm ta đầy túi tha hồ "tung bay.
    Rứa đi bạn nhé. Lúc đó "đi đâu về đâu" sẽ do số đông quyết định.
    Đi đâu, đến đâu mà có dân hóak1 là vui hơn tết rồi. Các bạn lo kiếm mấy đề tài mà tranh luẫn cho sôi nổi, chẳng hạn như đề tài anh Tuấn đã đề cập trong chuyến đi à Mau, có nên cho phép đàn ông có 4 vợ như đạo Hồi? Nghe tuyệt vời chưa các anh nhà mình?
    phuochoanguyen
    phuochoanguyen

Bài gửi by phuochoanguyen 10/11/14, 07:05 pm

I'm sorry. Bây giờ đã là 12.2014 rồi. Hết năm rồi, còn đâu hè nữa nhỉ.
    Trời ơi, cái tuổi 60 đã làm tôi lú lẫn mất rồi.
    Thế mà Anh vẫn cứ tưởng mình còn trẻ, ai ngờ?
    Sang năm, xuất ngoại một chuyến cho nó hoành tráng, thể hiện đẳng cấp của Hóa k1 chứ. Cứ tiếp tục nuôi heo đi các bạn nhé và làm paspor sẵn đi.
    Đi riêng lẻ thì nhiều người có thể. Nhưng đi cả lớp thì nó mới oách, mới vui.
    Lâu nay, đợt đi nào lớp cũng có "các đại gia" tài trợ. Sang năm, hãy tự lực lên nào?
    Và nhân đây, lớp trưởng cũng nhắc khéo các bạn là quỹ lớp cũng đã vơi đi rồi đấy. Vừa rồi, lớp có đi phúng điếu 200 ngàn/ người cho cha mẹ của 2 thầy cô dạy chúng ta. Thầy cô dạy chúng ta nay chẳng còn bao nhiêu người nữa, các bạn ạ. Không biết thì thôi chứ biết tin buồn đến với mọi người thì lòng chẳng yên bình được. Tất cả các bạn và nhất là các thầy cô của chúng ta.
    Sắp 20.11 rồi, mình chúc sớm các bạn nam nữ, dâu, rể là giáo viên trong lớp luôn có sức khỏe và mọi sự an bình. Mọi người làm các nghề khác cũng như rứa nhé.
    Mong gặp được nhiều người trên trang Web này thường xuyên.
    Vĩnh Hòa- NTU

Sponsored content

Bài gửi by Sponsored content

Hôm nay: 27/04/24, 05:08 am